TANZANIA YALENGA KUVUTA WATALII ZAIDI UINGEREZA

TANZANIA YALENGA KUVUTA WATALII ZAIDI UINGEREZA-pesatu.co.tz

Tanzania yalenga kuvuta watalii zaidi Uingereza. Waziri wa Maliasili na Utalii, Dkt. Ashatu Kijaji akiwa ameambatana na Katibu Mkuu wa Wizara hiyo, Dkt. Hassan Abbasi, ametua rasmi jijini London, Uingereza, kwa ajili ya kushiriki Maonesho ya Kimataifa ya Utalii ya WTM London 2026 yanayotarajiwa kufanyika Novemba 3–5, 2026.

Ziara hii inalenga kuweka mikakati thabiti ya kuimarisha sekta ya utalii nchini kupitia ushirikiano wa kimkakati na masoko ya kimataifa.

TANZANIA YALENGA KUVUTA WATALII ZAIDI UINGEREZA-pesatu.co.tz

Mikakati Mbalimbali ya Kukuza Utalii Kimataifa

Katika siku ya kwanza ya ziara yake, akiwa katika Ubalozi wa Tanzania nchini Uingereza, Dkt. Kijaji Novemba 2, 2026 amekutana na kufanya mazungumzo na wadau mbalimbali wa sekta hiyo kwa lengo la kujadili fursa na mbinu bunifu za kuitangaza Tanzania kama kituo kikuu cha utalii katika soko la kimataifa.

Soma Pia:TTB YAZINDUA KAMPENI YA UTALII WA NDANI

Katika mazungumzo hayo, Dkt. Kijaji amepokea wasilisho maalum kuhusu ukuaji wa sekta kutoka kwa Tim Henshall, Afisa anayeshughulikia masuala hayo katika Ubalozi wa Tanzania nchini Uingereza (Tanzania High Commission UK).

Aidha, Waziri amekutana na kufanya mazungumzo na Bw. Craig Rix, Mtendaji Mkuu wa Gecko Publishing. Viongozi hawa walijadili fursa za kuitangaza nchi kupitia machapisho ya Gecko Publishing, ikiwemo jarida maarufu la Travel Africa Magazine, hatua inayotarajiwa kuongeza mwonekano wa vivutio vya asili katika masoko ya Ulaya.

TANZANIA YALENGA KUVUTA WATALII ZAIDI UINGEREZA-pesatu.co.tz

Ushirikiano na Taasisi Kubwa Duniani

Katika kikao kingine cha kimkakati, Dkt. Kijaji alikutana na George Bartlam, Meneja wa Mauzo ya Ubia wa Klabu ya Soka ya Brentford (Brentford Football Club) ambayo kwa sasa inashika nafasi ya 6 katika Ligi Kuu ya Uingereza (EPL).

Katika kikao hicho, walijadili uwezekano wa kuitumia klabu hiyo kubwa kutangaza vivutio vya nchi yetu ili kuwavutia mashabiki na wanariadha mbalimbali duniani kote.

Soma Pia:TANESCO YAONGEZA KASI UTEKELEZAJI MIRADI YA KIMKAKATI

Vikao hivi vya ngazi ya juu vilihudhuriwa pia na Mwakilishi wa Balozi wa Tanzania nchini Uingereza,Patrick Mwakalobo, pamoja na Mkurugenzi Mkuu wa Bodi ya Utalii Tanzania (TTB), Dkt. Thereza Mugobi.

Hatua hii ni sehemu ya utekelezaji wa maono ya serikali ya awamu ya sita ya kupanua wigo wa ushirikiano wa kimataifa, kubuni njia endelevu za masoko, na kuongeza idadi ya watalii wanaotembelea vivutio vya kipekee vya Tanzania.

TANZANIA YALENGA KUVUTA WATALII ZAIDI UINGEREZA-pesatu.co.tz

Mustakabali Mpya wa Utalii wa Kidijitali na Kijani

TANZANIA YALENGA KUVUTA WATALII ZAIDI UINGEREZA-pesatu.co.tz

Wakati viongozi hawa wakihitimisha mazungumzo yao ya awali kuelekea kilele cha maonesho ya WTM London 2026, mtazamo mpya umejikita katika kuunganisha teknolojia ya kisasa ya kidijitali na uhifadhi endelevu.

Soma Pia:TTCL YAENDELEZA FURSA ZA KIDIJITALI TANZANIA

Juhudi hizi zinapozidi kushika kasi, si tu kwamba zinaimarisha uchumi wa taifa, bali pia zinainua nafasi ya Tanzania kama kitovu cha kipekee cha utalii duniani kote, huku kukiwa na uvumbuzi wa kisasa wa kutumia mifumo ya mtandaoni kuvutia kizazi kipya cha wasafiri wa kimataifa.

Vikao hivyo vimehudhuriwa pia na Mwakilishi wa Balozi wa Tanzania nchini Uingereza, Bw. Patrick Mwakalobo na Mkurugenzi Mkuu wa Bodi ya Utalii Tanzania (TTB), Dkt. Thereza Mugobi.

Mazungumzo hayo ni sehemu ya juhudi za Wizara ya Maliasili na Utalii za kupanua wigo wa ushirikiano na wadau wa kimataifa, kubuni njia bunifu za kuitangaza Tanzania na kuongeza idadi ya watalii wanaotembelea nchini.


Discover more from PesaTu – Habari za Biashara na Uchumi Tanzania

Subscribe to get the latest posts sent to your email.

Leave a Reply

Discover more from PesaTu – Habari za Biashara na Uchumi Tanzania

Subscribe now to keep reading and get access to the full archive.

Continue reading

Enable Notifications OK No thanks