TRA YACHOCHEA MAENDELEO YA VIWANDA NA UCHUMI

TRA YACHOCHEA MAENDELEO YA VIWANDA NA UCHUMI-pesatu.co.tz

TRA yachochea maendeleo ya Viwanda na Uchumi.Mamlaka ya Mapato Tanzania (TRA) imeendelea kusisitiza na kutambua mchango mkubwa unaotolewa na wenye viwanda, wajasiriamali, pamoja na wafanyabiashara wadogo na wa kati (SMEs) katika kuchochea ukuaji wa uchumi wa taifa na kuongeza mapato ya Serikali.

Kutokana na mchango huu muhimu, Mamlaka imeweka wazi dhamira yake ya kuendelea kushirikiana kwa karibu na wadau hao kwa kujenga na kuimarisha mazingira rafiki yatakayowezesha biashara zao kustawi, kukua, na kuimarika zaidi katika soko la ushindani la ndani na nje ya nchi.

Soma Pia:WAZIRI WA FEDHA AIPONGEZA TRA ZANZIBAR

Akizungumza mapema leo jijini Dodoma, katika maonesho maalumu yanayoendelea kutoa hamasa na kuelekea katika uzinduzi rasmi wa Sera ya Maendeleo ya Viwanda pamoja na Sera ya Maendeleo ya Wajasiriamali wadogo na wa kati, Kaimu Mkurugenzi wa Idara ya Elimu kwa Mlipakodi na Mawasiliano wa TRA,Paul John Walalaze, amebainisha kuwa maendeleo ya viwanda na ukuaji wa biashara ni nguzo kuu zitakazochochea ongezeko la makusanyo ya mapato ya Serikali kwa ufanisi mkubwa.

TRA YACHOCHEA MAENDELEO YA VIWANDA NA UCHUMI-pesatu.co.tz

Misingi ya Sera ya Maendeleo ya Viwanda na Ukuaji wa Biashara

Katika hotuba yake,Walalaze amefafanua kuwa Serikali kupitia taasisi zake imejipanga vizuri kuendelea kuweka mazingira mazuri na tulivu ya ufanyaji biashara nchini.

Maboresho mbalimbali yamekuwa yakiendelea kufanyika yakilenga kurahisisha taratibu za kibiashara, kupunguza urasimu, kuimarisha sekta ya viwanda vya ndani, na kuwawezesha wafanyabiashara wadogo kupata urahisi wa kufikia mitaji pamoja na fursa za kukuza shughuli zao za kila siku.

Ameeleza kuwa mwaka huu wa fedha wa 2025/26 ni wa kwanza kabisa katika utekelezaji madhubuti wa Dira ya Taifa ya Maendeleo ya mwaka 2050. Dira hiyo mpya imeweka msisitizo mkubwa na wa pekee katika maendeleo ya viwanda na uimarishwaji wa sekta binafsi kama injini kuu zitakazovuta na kufikisha taifa kwenye malengo yake ya kiuchumi.

“Uimarishwaji wa mazingira ya biashara nchini si tu kwamba utawanufaisha wafanyabiashara wenyewe, bali utaiwezesha TRA kuongeza ufanisi katika ukusanyaji wa mapato na kuchangia kwa kiasi kikubwa kufikiwa kwa azma ya Tanzania kuwa na uchumi imara wenye thamani ya dola trilioni moja ifikapo mwaka 2050,” ameeleza Walalaze.

TRA YACHOCHEA MAENDELEO YA VIWANDA NA UCHUMI-pesatu.co.tz

Malengo ya Makusanyo ya TRA na Dira ya Uchumi wa Dola Trilioni Moja

Akizungumzia upande wa ukusanyaji wa mapato, TRA imeweka malengo madhubuti ya kukusanya kiasi cha Shilingi trilioni 42 katika mwaka wa fedha 2025/26.

Hili ni ongezeko kubwa na la kuridhisha ikilinganishwa na Sh. trilioni 37 zilizofanikiwa kukusanywa katika mwaka wa fedha uliopita. Mafanikio haya yanatokana na ushirikiano wa dhati unaoendelea kujengwa kati ya Mamlaka hiyo, sekta ya viwanda, na wafanyabiashara kwa ujumla.

Soma Pia :TANESCO YAONGEZA KASI UTEKELEZAJI MIRADI YA KIMKAKATI

Hata hivyo, ili kufikia malengo haya makubwa ya kitaifa, ushirikiano unapaswa kwenda sambamba na uwajibikaji wa kodi kutoka kwa wananchi wote.

Katika hili, Walalaze aliwataka wafanyabiashara wote nchini kuhakikisha wanatoa risiti halali za mauzo kwa wateja wao kila wanapofanya biashara. Sambamba na hilo, wananchi wanaonunua bidhaa viwandani na kwa wafanyabiashara wadogo wakahimizwa kujenga utamaduni wa kudai risiti kila wanapofanya manunuzi yao.

Amesisitiza kuwa risiti ni nyenzo muhimu ya utambuzi, ufuatiliaji, na usimamizi sahihi wa kodi za Serikali. Matumizi sahihi ya risiti za kielektroniki yatahakikisha kuwa mapato ya Serikali yanakusanyika ipasavyo ili kugharamia huduma za kijamii kama vile afya, elimu, miundombinu ya barabara, maji safi, na miradi mikubwa ya kimkakati ya maendeleo nchini kote.

TRA YACHOCHEA MAENDELEO YA VIWANDA NA UCHUMI-pesatu.co.tz

Jinsi Sera ya Maendeleo ya Viwanda Inavyobadilisha Hatma ya Uchumi wa Tanzania

Kuelekea miaka ya mbele ya utekelezaji wa Dira ya 2050, mafanikio ya uchumi wa Tanzania yanategemea sana namna nchi itakavyoweza kusimamia na kutekeleza Sera ya Maendeleo ya Viwanda kwa vitendo.

Viwanda vya ndani vinapozalisha bidhaa zenye viwanda vya ushindani, vinapunguza utegemezi wa bidhaa zinazotoka nje ya nchi (import substitution), na badala yake vinafungua milango ya usafirishaji bidhaa nje ya nchi (exports), jambo ambalo linaongeza fedha za kigeni na kuimarisha thamani ya Shilingi ya Tanzania.

Soma Pia:TTB YAZINDUA KAMPENI YA UTALII WA NDANI

Ushirikiano wa karibu baina ya TRA, wafanyabiashara wadogo na wa kati, na wenye viwanda unaleta tija ya kipekee. Wafanyabiashara wadogo wanapokua kupitia mazingira rafiki ya uwekezaji, wanapanda ngazi na kuwa viwanda vya kati na vikubwa kesho.

TRA YACHOCHEA MAENDELEO YA VIWANDA NA UCHUMI-pesatu.co.tz

Hali hii inapanua wigo wa kodi bila kuongeza mzigo mkubwa kwa mlipakodi mmoja, na hivyo kuufanya uchumi wa Tanzania kuwa himilivu, shindani, na wenye kutoa ajira za kutosha kwa vijana wa Kitanzania.

Ni wazi kuwa kupitia dira sahihi na usimamizi makini wa kodi, ndoto ya Tanzania ya kuwa na uchumi wa dola trilioni moja inazidi kuchukua sura halisi na ya kutumainiwa.


Discover more from PesaTu – Habari za Biashara na Uchumi Tanzania

Subscribe to get the latest posts sent to your email.

Leave a Reply

Discover more from PesaTu – Habari za Biashara na Uchumi Tanzania

Subscribe now to keep reading and get access to the full archive.

Continue reading

Enable Notifications OK No thanks