GOODWILL YAZINDUA MIRADI YA UPANUZI WA KIWANDA

GOODWILL YAZINDUA MIRADI YA UPANUZI WA KIWANDA-pesatu.co.tz

Goodwill yazindua miradi ya upanuzi wa Kiwanda.Sekta ya viwanda nchini Tanzania inaendelea kushuhudia ukuaji mkubwa na wa kuvutia, kutokana na juhudi za makusudi za Serikali ya Awamu ya Sasa pamoja na uwekezaji madhubuti kutoka sekta binafsi.

Hivi karibuni, kampuni maarufu ya uzalishaji wa vigae na bidhaa za udongo, ya Goodwill (Tanzania) Ceramic Co., Ltd, imepiga hatua nyingine kubwa baada ya kuzindua rasmi ujenzi wa miradi miwili mipya na mikubwa ya upanuzi wa kiwanda chake kilichopo katika eneo la Mkiu, Wilaya ya Mkuranga, Mkoa wa Pwani.

Hatua hii ya kihistoria inajumuisha ujenzi wa Laini ya Tatu ya Uzalishaji wa Vigae pamoja na ujenzi wa Awamu ya Pili ya Uzalishaji wa Vyombo vya Kaure (udongo) vinavyotumika kwa matumizi ya kila siku. Upanuzi huu unalenga kuiwezesha kampuni hiyo kuongeza uwezo wake wa uzalishaji, kuongeza ajira kwa wananchi wa Tanzania, na kuongeza ushindani wa bidhaa zilizotengenezwa nchini katika masoko ya ndani, kikanda, na hata kimataifa.

Soma Pia :NMB NA UDSM KUANDAA VIJANA KWA AJIRA

Miradi hii miwili mikubwa inatarajiwa kukamilika na kuanza uzalishaji kamili ifikapo Juni 2027. Kukamilika kwa miradi hiyo kutakuwa na tija kubwa kwa uchumi wa Mkoa wa Pwani na nchi kwa ujumla, kwani kutaimarisha mnyororo wa thamani wa malighafi za ndani na kutoa fursa mpya za kibiashara na ajira kwa maelfu ya Watanzania.

GOODWILL YAZINDUA MIRADI YA UPANUZI WA KIWANDA-pesatu.co.tz

Ushirikiano wa Serikali na Kampuni za Sekta Binafsi Katika Kukuza Uchumi

Uzinduzi wa miradi hiyo ulihudhuriwa na viongozi mbalimbali wa serikali, akiwemo Mkuu wa Mkoa wa Pwani, Mheshimiwa Stanslaus Haroon Nyongo. Akizungumza wakati wa hafla hiyo, Mkuu wa Mkoa amesisitiza kuwa Serikali ya Tanzania itaendelea kushirikiana kwa karibu sana na kila kampuni ya sekta binafsi ili kutatua changamoto mbalimbali zinazokabili sekta ya uzalishaji na uwekezaji.

Nyongo amesema kuwa ziara za mara kwa mara zinazofanywa na viongozi wa Serikali katika maeneo ya viwanda hazina lengo lingine bali ni kubaini changamoto halisi zinazokabili wawekezaji na kutafuta majawabu ya haraka na ya kudumu.

“Serikali tunafanya ziara mara kwa mara kukagua miradi ya sekta binafsi ili kubaini changamoto zinazowakabili na kutafuta ufumbuzi wa mambo ambayo Serikali inaweza kuyatatua. Ndiyo maana hata leo nimeamua kuja hapa pamoja na wenzangu kuona changamoto zilizopo na namna tunavyoweza kuzitatua,” alisema Mheshimiwa Nyongo.

Katika maelezo yake, Mkuu wa Mkoa amebainisha kuwa kampuni hiyo ya Goodwill ina mchango mkubwa na wa moja kwa moja katika kuimarisha maisha ya wananchi wa Mkoa wa Pwani na Watanzania kwa ujumla. Hivi sasa, kampuni hii imejenga msingi imara kwa kutoa ajira za moja kwa moja kwa zaidi ya watu 500, huku zaidi ya watu 300 wakipata ajira zisizo za moja kwa moja kupitia shughuli mbalimbali zinazozunguka kiwanda hicho.

GOODWILL YAZINDUA MIRADI YA UPANUZI WA KIWANDA-pesatu.co.tz

Fursa za Ajira na Wito kwa Vijana Kutunza Nidhamu

Mkuu wa Mkoa wa Pwani alitumia fursa hiyo kuwasihi vijana wa Kitanzania kuchangamkia fursa mbalimbali za kiuchumi zinazojitokeza kupitia ukuaji wa sekta ya viwanda na kilimo. Alieleza kuwa ujio wa viwanda na upanuzi wa kila kampuni kubwa nchini ni fursa nadra kwa vijana kujikwamua kutoka kwenye umaskini na kujenga maisha yao ya baadaye.

Hata hivyo,Nyongo alitoa onyo na rai kwa wafanyakazi na vijana wanaopata fursa ya kufanya kazi katika kampuni hiyo na viwanda vingine, akitaka wazingatie sana nidhamu, uvumilivu, uadilifu, na uaminifu katika shughuli zao za kila siku. Alifafanua kuwa vitendo visivyofaa kama vile udokozi na wizi wa vifaa au malighafi kiwandani vinaweza kuathiri vibaya shughuli za uzalishaji, kuingiza kampuni kwenye hasara, na hatimaye kurudisha nyuma maendeleo ya sekta ya viwanda nchini.

Soma Pia:AFRIKA BLOCKCHAIN KUKUZA UCHUMI WA KIDIJITALI

Serikali imeahidi kuendelea kufuatilia na kushughulikia kero na changamoto zote zinazoikabili kampuni hiyo ya uzalishaji ili kuhakikisha wazalishaji wa ndani wanapata mazingira bora na fursa sawa za kushindana na bidhaa zinazotoka nje ya nchi, hususan katika masoko ya kikanda kama Jumuiya ya Afrika Mashariki (EAC).

GOODWILL YAZINDUA MIRADI YA UPANUZI WA KIWANDA-pesatu.co.tz

Mipango ya Wilaya ya Mkuranga na Ushiriki wa Jamii

Akizungumza kwa niaba ya Mkuu wa Wilaya ya Mkuranga, Mwinyi Ahmed Mwinyi, Katibu Tawala wa Wilaya hiyo, Omari Mwanga, ameeleza kuwa Wilaya ya Mkuranga imeweka mikakati madhubuti ya kuanzisha kongani kubwa ya viwanda (Industrial Park). Mpango huu unalenga kuvutia kila kampuni inayotaka kuwekeza nchini ili kurahisisha upatikanaji wa miundombinu, kuongeza ajira kwa vijana wa eneo hilo, na kupanua mapato ya Halmashauri ya Wilaya kupitia kodi na tozo mbalimbali.

Mwanga amesisitiza kuwa ushirikiano mzuri kutoka kwa wananchi wa maeneo jirani ni nguzo muhimu sana katika kufanikisha ajenda ya maendeleo ya viwanda. Ameeleza kuwa jamii inapowapokea wawekezaji kwa mikono miwili na kulinda uwekezaji wao, inanufaika moja kwa moja kupitia fursa za biashara, ajira, na miradi ya kijamii inayotekelezwa na kila kampuni inayowekeza katika maeneo yao.

GOODWILL YAZINDUA MIRADI YA UPANUZI WA KIWANDA-pesatu.co.tz

Mtazamo wa Uongozi wa Kampuni ya Goodwill na Uwekezaji wa Dola Milioni 200

Kwa upande wake, Mkurugenzi Mkuu wa kampuni ya Goodwill (Tanzania) Ceramic Co,Xiaoming Xie, amesema kuwa uzinduzi wa miradi hiyo miwili ya upanuzi ni hatua kubwa na ya kimkakati katika safari ya uwekezaji wa kampuni hiyo hapa nchini Tanzania. Hatua hii hailengi tu kuongeza idadi ya bidhaa zinazozalishwa, bali pia kutanua soko la bidhaa zinazotengenezwa nchini ili kuyafikia masoko ya kimataifa.

Xie ameeleza kuwa Tanzania ni nchi yenye mazingira mazuri sana ya uwekezaji, amani, utajiri mkubwa wa rasilimali za madini, na msingi imara wa uzalishaji wa bidhaa zenye thamani ya juu.

Soma Pia:TIE NA VODACOM KUBORESHA ELIMU YA KIDIJITALI

“Tunajivunia kuendelea kupanua uwekezaji wetu nchini Tanzania. Nchi hii ina utajiri mkubwa wa madini na msingi mzuri wa uzalishaji wa bidhaa zenye thamani ya juu. Tunaamini upanuzi huu utatusaidia kuongeza uzalishaji, kutengeneza ajira na kupeleka bidhaa zenye alama ya ‘Made in Tanzania’ katika masoko ya Afrika na Ulaya,” amesema Xiaoming Xie.

Uwekezaji wa jumla wa kampuni hiyo hapa nchini unatarajiwa kufikia kiasi cha Dola za Marekani milioni 200.Xie amebainisha kuwa pindi miradi hii miwili inayotarajiwa kukamilika Juni 2027 itakapza kazi, uwezo wa uzalishaji wa kampuni utafikia mita za mraba 180,000 za vigae kwa siku, pamoja na zaidi ya vipande 200,000 vya bidhaa mbalimbali za kaure kwa siku.

Kipengele cha MiradiHali ya Sasa / Malengo ya Baadaye
Tarehe ya KukamilikaJuni 2027
Jumla ya UwekezajiDola za Marekani Milioni 200 ($200M)
Uzalishaji wa Vigae kwa SikuMita za Mraba 180,000
Uzalishaji wa Bidhaa za KaureZaidi ya Vipande 200,000 kwa siku
Ajira za Moja kwa MojaKutoka 500 hadi Takribani 4,000 (Ajira mpya 1,000+)
Ajira Zisizo za Moja kwa MojaTakribani Fursa 15,000
Malighafi za NdaniZaidi ya 90% ya Udongo na Madini kutoka Tanzania

Mnyororo wa Thamani na Changamoto za Biashara ya Kikanda

Moja ya mambo ya kujivunia kuhusu uendeshaji wa kampuni hii ni matumizi ya rasilimali za ndani. Zaidi ya asilimia 90 ya malighafi zote zinazotumika kiwandani hapo, ikiwa ni pamoja na aina mbalimbali za udongo na madini, zinapatikana hapa hapa nchini Tanzania. Jambo hili linachochea kwa kiasi kikubwa shughuli za uchimbaji, uchakataji wa malighafi za ndani, na kuongeza thamani ya rasilimali za taifa badala ya kuzisafirisha zikiwa ghafi.

Hata hivyo, Xie hakusita kubainisha changamoto kubwa ya kibiashara inayoikabili kampuni hiyo katika soko la kikanda. Alieleza kuwa bidhaa za vigae zinazosafirishwa kutoka Tanzania kwenda nchi jirani ya Kenya zinakabiliwa na tozo kubwa za ushuru wa bidhaa. Hali hii inaiweka kampuni hiyo na wazalishaji wengine wa Tanzania katika mazingira magumu na yasiyo sawa ya ushindani dhidi ya bidhaa kutoka nchi nyingine.

Soma Pia:TADB YATUNUKU WANAFUNZI 13 BORA SUA

Kutokana na changamoto hiyo, uongozi wa kampuni umeomba kuingiliwa kati kwa Serikali ya Tanzania kupitia vyombo vya Jumuiya ya Afrika Mashariki (EAC) ili kusaidia kutatua kero hiyo ya kodi na tozo. Hatua hii itasaidia kuweka mazingira ya biashara yenye usawa na kurahisisha upatikanaji wa masoko ya kikanda kwa bidhaa zote zinazozalishwa ndani ya nchi wanachama.

Jinsi “Kampuni” Inavyoweza Kuwa Zana Yako ya Kazi na Maendeleo

Kwa miaka mingi,Watanzania wengi wamekuwa wakiitazama kila kampuni kubwa kama Goodwill kama mahali pa kwenda kuomba ajira tu—mahali ambapo mtu anaenda kuandika barua, kufanya usaili, na kusubiri mshahara wa mwisho wa mwezi. Lakini mtazamo huu umeanza kubadilika kwa kasi kubwa katika zama hizi za mapinduzi ya viwanda.

Katika ulimwengu wa sasa wa kibiashara, hupaswi kuiona kampuni kubwa kama Goodwill kama mwajiri pekee, bali kama mshirika wako wa kibiashara au mteja wako mkuu.

Fikiria juu ya hili: wakati kampuni hii ikiongeza wafanyakazi hadi 4,000 na kutengeneza ajira zisizo za moja kwa moja 15,000, inatengeneza mji mdogo wa kiuchumi Mkuranga! Wafanyakazi hawa maelfu watahitaji chakula kila siku, nyumba za kupanga, huduma za usafiri, shule za watoto wao, maduka ya bidhaa ndogondogo, na huduma za kifedha.

Badala ya kusubiri kuajiriwa kama kibarua kiwandani, kijana au mjasiriamali mwerevu anaweza kuanzisha kampuni yake ndogo ya usambazaji chakula (catering), kampuni ya usafirishaji malighafi, au kampuni ya kutoa huduma za usafi na ulinzi.

Kwa kufanya hivi, unatumia fursa ya ukuaji wa kampuni kubwa kujenga uchumi wako mwenyewe na kuwa bosi wa kampuni yako mwenyewe. Maendeleo ya viwanda nchini Tanzania si fursa ya kupata ajira tu, bali ni mwaliko wa wewe kuwa mmiliki wa kampuni inayofuata itakayolisha na kuhudumia viwanda hivi vikubwa!


Discover more from PesaTu – Habari za Biashara na Uchumi Tanzania

Subscribe to get the latest posts sent to your email.

Leave a Reply

Discover more from PesaTu – Habari za Biashara na Uchumi Tanzania

Subscribe now to keep reading and get access to the full archive.

Continue reading

Enable Notifications OK No thanks