TADB yatunuku wanafunzi 13 bora SUA .Katika hatua kubwa ya kuimarisha na kuinua sekta ya kilimo nchini Tanzania, Benki ya Maendeleo ya Kilimo Tanzania (TADB) imeshiriki kwa vishindo katika hafla ya utoaji wa tuzo kwa wanafunzi wa Chuo Kikuu cha Sokoine cha Kilimo (SUA) waliofanya vizuri katika masomo yao kwa mwaka 2026.
Yaliyomo
Hafla hii ya kukumbukwa imefanyika leo tarehe 7 Oktoba, 2026, ambapo TADB imeweza kutoa tuzo maalum kwa wanafunzi 13 waliofanya vyema zaidi.
Hatua hii ni sehemu ya mikakati endelevu ya benki hiyo ya kutambua, kuthamini, na kuunga mkono juhudi za vijana walioonyesha umahiri wa hali ya juu katika taaluma zinazohusiana moja kwa moja na sekta ya kilimo na mifugo nchini.
Soma Pia:NMB YAPELEKA FURSA ZA UWEKEZAJI JIJINI LONDON
Kupitia utoaji wa tuzo hizi, TADB inaonyesha kwa vitendo nia yake ya kuwekeza katika rasilimaliwatu bora ambayo ndiyo nguzo kuu ya mageuzi ya kiuchumi na maendeleo ya kilimo cha kisasa nchini Tanzania.

Ushirikiano Wa TADB Na SUA Katika Kuinua Taaluma Na Uvumbuzi
Akizungumza kwa niaba ya uongozi wa benki hiyo katika hafla hiyo ya utoaji tuzo, Afisa Rasilimaliwatu Mkuu wa TADB, Bi. Edna Nyatta, alibainisha kuwa benki hiyo na Chuo Kikuu cha SUA wana makubaliano rasmi ya ushirikiano (MoU). Makubaliano haya yanatoa fursa mpana kwa taasisi hizi mbili kushirikiana katika mambo mbalimbali ya kitaaluma na kimaendeleo.
Edna Nyatta amefafanua kuwa, pamoja na mambo mengine, Mkataba huo wa Mashirikiano unaiwezesha TADB kutambua kwa karibu na kuunga mkono juhudi za wanafunzi wanaofanya vizuri zaidi katika masomo ya kilimo na biashara ya kilimo.
Katika hotuba yake, Edna Nyatta amechukua fursa hiyo kuwapongeza kwa dhati wanafunzi hao 13 waliofanikiwa kutwaa tuzo hizo.
Amewataka wasibakie tu na furaha ya ushindi wa kitaaluma, bali waendelee kujifunza kwa bidii, kuwa wabunifu wa hali ya juu, na kutumia kikamilifu maarifa na ujuzi walioupatia chuoni ili kutatua changamoto mbalimbali zinazolikabili Taifa, hususan katika Sekta ya Kilimo.
Mpango Wa ‘Learn With Us’ Wa TADB Na Fursa Za Ajira Kwa Vijana
Akiendelea kufafanua kuhusu mikakati ya benki hiyo katika kuwajengea uwezo vijana, Bi. Edna Nyatta alieleza kuwa TADB ilianzisha mpango maalum unaojulikana kama ‘Learn with us’. Mpango huu ulibuniwa mahsusi ili kutoa fursa kwa vijana wanaochipukia kupata nafasi za kujifunza kwa vitendo kupitia programu ya mafunzo (Internship).
Mpango huu wa ‘Learn with us’ umekuwa na matunda mseto na ya kuridhisha sana. Hadi sasa, takriban wanafunzi 10 kutoka Chuo Kikuu cha SUA wamekwisha pata nafasi za mafunzo kwa vitendo ndani ya TADB. Hatua hii imewapa uzoefu wa moja kwa moja wa jinsi sekta ya fedha na benki inavyofanya kazi kuendeleza mnyororo wa thamani wa kilimo.
Soma Pia:NMB YAONGOZA KURA ZA SUPERBRANDS KUNDI LA BENKI
Jambo la kufurahisha zaidi ni kwamba, kati ya wanafunzi hao 10 waliopata nafasi ya mafunzo kwa vitendo, wanafunzi sita (6) wamefanikiwa kupata ajira za kudumu ndani ya TADB. Mafanikio haya ni utekelezaji wa moja kwa moja wa maelekezo na miongozo iliyotolewa na Mheshimiwa Makamu wa Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania hivi karibuni kuhusu utekelezaji thabiti wa programu za mafunzo kwa vitendo (internship programs) kwa vijana wanaohitimu vyuo vikuu.
Pia, uongozi wa TADB umejumuisha pongezi za dhati kwa Uongozi na Taaluma wa Chuo Kikuu cha SUA kwa kuendelea kuzalisha wataalamu mahiri, wenye nidhamu na ujuzi unaohitajika kwa wingi katika soko la ajira na sekta ya kilimo kwa ujumla. Benki imeahidi kuendelea kuimarisha na kupanua ushirikiano wake na SUA ili kukuza vipaji na kufungua fursa mpya za kiuchumi kwa vijana kote nchini.

Sauti Ya Uongozi Wa SUA Na Ombi Maalum Kwa TADB
Kwa upande wake, Makamu Mkuu wa Chuo Kikuu cha SUA, Prof. Raphael Chibunda, alieleza furaha na shukrani zake za dhati kwa TADB kwa kujitokeza na kushiriki kikamilifu katika utoaji wa tuzo hizo kwa wanafunzi bora wa mwaka 2026.
Prof. Chibunda amebainisha kuwa mchango wa TADB sio tu unawapa wanafunzi motisha ya kusoma kwa bidii, bali pia unajenga daraja imara kati ya taaluma na sekta ya fedha za maendeleo.
Soma Pia:ABSA NA KNAUF GYPSUM WALETA FURSA MPYA ZA MIKOPO
Katika kutilia mkazo ushirikiano huo, Prof. Chibunda aliomba uongozi wa TADB kufikiria kutoa fursa za mafunzo kwa vitendo (internship) kwa wanafunzi wote 13 waliofanya vizuri na kutunikiwa tuzo katika hafla hiyo.
Prof. Raphael Chibunda amefafanua kuwa hatua hiyo itawasaidia kwa kiasi kikubwa wanafunzi hao kuunganisha nadharia na elimu waliyoipata darasani na uzoefu wa vitendo katika mazingira halisi ya kazi. Hali hii itawaandaa vyema zaidi kuwa watendaji bora, waajiriwa waaminifu, au wajasiriamali wabunifu watakaotengeneza ajira mpya katika sekta ya kilimo nchini Tanzania.

TADB Na Mawazo Mapya Ya Mapinduzi Ya Kilimo
Matukio ya hafla hii yanaleta taswira mpya na yenye kuvutia sana katika mwelekeo wa kilimo nchini Tanzania. Kwa miaka mingi, sekta ya kilimo imekuwa ikitazamwa kama sekta ya kitamaduni na inayohitaji nguvu nyingi za kimwili kuliko maarifa ya kisasa ya kidijitali na kifedha.
Hata hivyo, hatua ya TADB kuingia mkataba na Chuo Kikuu cha SUA na kuwazawadia wanafunzi hawa 13 inaleta mabadiliko makubwa ya kimkakati.
Pinduko lenyewe katika ushirikiano huu ni kwamba, TADB haitoi tu mikopo au fursa za internship kwa njia za kawaida; bali benki hiyo sasa inaweka misingi ya kuunda kundi la “Wajasiriamali-Teknolojia wa Kilimo” (Agri-Tech Entrepreneurs) kupitia wanafunzi hawa bora.
Badala ya wanafunzi hawa kusubiri ajira za mezani pekee, tuzo na ushirikiano huu na TADB unalenga kuwapa uwezo wa kutumia teknolojia ya kisasa, akili mbandia (AI), na miundombinu ya kifedha ya benki hiyo ili kuanzisha miradi yao mikubwa ya kilimo biashara.

Hii ina maana kwamba wanafunzi hawa 13 waliotunukiwa tuzo na TADB leo huenda wasiwe tu wafanyakazi wa baadaye wa benki hiyo au serikali, bali ndio watakaokuwa wamiliki wa makampuni makubwa ya kilimo biashara (Agribusiness Conglomerates) yatakayoajiri maelfu ya vijana wengine Tanzania!
Kupitia mkakati huu, TADB inabadilisha mtazamo mzima wa kilimo nchini kutoka kwenye kilimo cha kujikimu na kuwa sekta yenye uwekezaji wa kidijitali na kifedha unaovutia akili bora zaidi nchini. Huu ni mwanzo wa zama mpya ambapo benki na vyuo vikuu havikutani tu kutoa vyeti, bali kuunda mabilionea watakaotokana na udongo wa Tanzania!
Discover more from PesaTu – Habari za Biashara na Uchumi Tanzania
Subscribe to get the latest posts sent to your email.



