NMB YAPELEKA FURSA ZA UWEKEZAJI JIJINI LONDON

NMB YAPELEKA FURSA ZA UWEKEZAJI JIJINI LONDON-pesatu.co.tz

NMB yapeleka fursa za Uwekezaji jijini London.Sekta ya fedha na uwekezaji nchini Tanzania inaendelea kushuhudia hatua kubwa za kimaendeleo, huku jitihada za kuvutia mitaji ya kimataifa zikiongezeka kwa kasi. Katika kuimarisha nafasi ya nchi kama kitovu cha uwekezaji barani Afrika, Benki ya NMB imepeleka ujumbe wa ngazi ya juu jijini London, Uingereza.

Ujumbe huu unaoongozwa na Mkurugenzi Mtendaji wa NMB, Ruth Zaipuna, unashiriki kikamilifu katika mkutano mkubwa wa Tanzania Investment Forum 2026 unaofanyika tarehe 8 Oktoba.

Soma Pia:WAHITIMU VIJIJINI WAHIMIZWA UFADHILI NURU YANGU

Hatua hii ya kihistoria inalenga kufungua milango ya fursa za kiuchumi na kuunganisha rasilimali za Tanzania na mitaji ya kimataifa kupitia masoko ya fedha duniani.

Kama Mshirika Mkuu wa Kimkakati katika uandaaji wa kongamano hili, NMB inaleta uzito wa kipekee katika kuonyesha utulivu wa kiuchumi, fursa za kimkakati, na uwezo wa sekta ya kibenki nchini Tanzania.

NMB YAPELEKA FURSA ZA UWEKEZAJI JIJINI LONDON-pesatu.co.tz

Dira ya Tanzania Investment Forum 2026 na Ushirika wa Kimkakati wa NMB

Jukwaa la Tanzania Investment Forum 2026 si mkutano wa kawaida wa kibiashara; ni fursa ya kimkakati inayowakutanisha viongozi wa juu wa Serikali, wawekezaji wa kimataifa, taasisi za kifedha, pamoja na viongozi wa sekta binafsi. Lengo kuu ni kujadili na kuweka mikakati ya uwekezaji katika sekta kuu za kiuchumi ambazo ni chachu ya utekelezaji wa Dira ya Taifa ya Maendeleo 2050.

Kongamano hili linazingatia sekta muhimu zikiwemo:

  1. Miundombinu: Ujenzi wa barabara, reli ya kisasa (SGR), bandari, na viwanja vya ndege ili kurahisisha usafirishaji wa bidhaa na huduma.
  2. Nishati: Miradi ya uzalishaji wa umeme wa maji, jua, upepo, na gesi asilia kwa ajili ya viwanda na matumizi ya nyumbani.
  3. Viwanda na Uzalishaji: Kuongeza thamani ya mazao na rasilimali za ndani kabla ya kuzisafirisha nje ya nchi.
  4. Teknolojia na Mawasiliano: Kupanua mtandao wa intaneti na huduma za kidijitali ili kuimarisha uchumi wa kidijitali.
  5. Madini: Uwekezaji katika uchenjuaji na uongezaji thamani wa madini ya kimkakati kama vile litiamu, nickel, na dhahabu.
  6. Kilimo Biashara: Kuimarisha sekta ya kilimo kupitia umwagiliaji, pembejeo za kisasa, na ujenzi wa viwanda vya kusindika mazao.

Kupitia ushirikiano huu, NMB inathibitisha nafasi yake kama kinara wa sekta ya fedha mwenye uwezo wa kuwezesha miradi mikubwa ya kitaifa na kimataifa.

NMB YAPELEKA FURSA ZA UWEKEZAJI JIJINI LONDON-pesatu.co.tz

Mkurugenzi Mtendaji Ruth Zaipuna Azungumzia Fursa za Uwekezaji Tanzania

Akiwasilisha ajenda ya Tanzania katika jukwaa hilo, Mkurugenzi Mtendaji wa NMB, Ruth Zaipuna, amesisitiza kuwa Tanzania hivi sasa ni moja ya maeneo salama na yenye tija kubwa zaidi kwa wawekezaji wa muda mrefu barani Afrika.

Soma Pia :NMB YAWEKA AFYA YA WATUMISHI MBELE SHIMISEMITA

Zaipuna amebainisha vigezo vikuu vinavyoifanya Tanzania kuwa kivutio cha kipekee cha uwekezaji:

  • Soko Kubwa la Ndani na Kikanda: Tanzania ina idadi ya watu zaidi ya milioni 65, jambo linalotoa soko la kutosha kwa bidhaa na huduma mbalimbali. Zaidi ya hayo, eneo la kijiografia la Tanzania linaifanya kuwa lango kuu la biashara kwa nchi jirani zisizo na pwani katika Kanda ya Afrika Mashariki na Kati (EAC na SADC).
  • Utulivu wa Kisiasa na Kiuchumi: Nchi imedumisha amani na utulivu wa kisiasa kwa miongo mingi, jambo linalowapa wawekezaji amani ya moyo kuhusu usalama wa mitaji yao.
  • Rasilimali Kibao Zisizotumiwa Sawa Sawa: Ardhi yenye rutuba kwa ajili ya kilimo, hifadhi kubwa za madini, na maliasili za utalii zinatoa nafasi kubwa ya ukuaji.

“Tanzania iko tayari kupokea wawekezaji wa kimataifa. Kama Benki ya NMB, tuko tayari kuwa kiungo thabiti kati ya wawekezaji hawa na fursa zilizopo nchini kupitia uwezo wetu mkubwa wa kifedha na uelewa wa kina wa soko la ndani,” amesema Ruth Zaipuna.

NMB YAPELEKA FURSA ZA UWEKEZAJI JIJINI LONDON-pesatu.co.tz

Uwezo wa Kifedha wa NMB na Uzoefu Katika Masoko ya Kimataifa

Ushiriki wa NMB katika Tanzania Investment Forum 2026 unakuja wakati benki hiyo ikiwa katika kipindi chake bora zaidi cha kiutendaji na kifedha. Ikiwa na mali za takribani Shilingi 18 trilioni, amana za wateja za karibu Shilingi 13 trilioni, na mtandao mpana unaohudumia zaidi ya wateja milioni 10, NMB ni nguzo kuu ya uchumi wa Tanzania.

Uwezo wa NMB si wa ndani tu, bali pia unaingia katika masoko ya mitaji ya kimataifa:

  • Hati Fungani ya Jamii (Social Bond): NMB imeweka historia kwa kutoa Hati Fungani ya Jamii ambayo sehemu yake yenye thamani ya Dola za Marekani milioni 73 iliingizwa na kuorodheshwa katika Soko la Hisa la London (London Stock Exchange – LSE).
  • Uaminifu wa Kimataifa: Hatua hii ilithibitisha uwezo wa NMB wa kuvutia mitaji kutoka kwa wawekezaji wa kimataifa na kuonyesha kuwa mfumo wa kifedha wa Tanzania unafuata viwango vya kimataifa vya uwazi na utawala bora.

Kwa Nini Uwekezaji Nchini Tanzania Ni Muhimu kwa Dira ya 2050?

Serikali ya Tanzania imeweka malengo madhubuti kupitia Dira ya Taifa ya Maendeleo 2050 ili kuifanya nchi kuwa na uchumi wa kati wa kiwango cha juu ulioshikizwa na viwanda, teknolojia, na huduma bora.

Soma Pia:NMB YAWEKA AFYA YA WATUMISHI MBELE SHIMISEMITA

Kufikiwa kwa malengo haya kunahitaji uwekezaji mkubwa kutoka sekta binafsi ya ndani na nje ya nchi. Kupitia majukwaa kama Tanzania Investment Forum 2026, Tanzania inajiposition sio tu kama mpokeaji wa misaada, bali kama mshirika wa kibiashara anayetengeneza fursa za win-win kwa pande zote mbili. Wawekezaji wanaopata fursa ya kuwekeza nchini Tanzania wanafaidika na:

  1. Uwepo wa sera rafiki za uwekezaji na vivutio vya kodi.
  2. Ulinzi wa kisheria wa uwekezaji wa kigeni.
  3. Miundombinu inayokua kwa kasi ya kusafirisha nishati na bidhaa.
NMB YAPELEKA FURSA ZA UWEKEZAJI JIJINI LONDON-pesatu.co.tz

NMB Kama Kiungo Cha Kimkakati Baina ya London na Dar es Salaam

Moja ya changamoto kubwa wanazokumbana nazo wawekezaji wa kimataifa wakati wa kuingia katika masoko yanayochipukia ni ukosefu wa mshirika wa ndani anayeaminika. NMB inaziba pengo hili kwa kutoa huduma kamili za kibenki, ushauri wa kifedha, na usimamizi wa hatari (risk management).

Benki hii inaonyesha kuwa ina uzoefu wa kutosha wa kuwahudumia wawekezaji wakubwa wanaohitaji huduma za kibenki za kiwango cha kimataifa, huku ikiwa na mtandao mpana wa matawi na mifumo ya kidijitali nchini kote.

NMB Sio Tu Kuhusu Kuvutia Mitaji London, Bali Pia Kuleta ‘Mindset’ Mpya Nyumbani

Wakati wadau wengi wa uchumi wakitazama Tanzania Investment Forum 2026 kama fursa ya kuvuta pesa za wageni kuja Tanzania, twist ya kweli ipo katika mabadiliko ya mwelekeo wa kiuchumi (economic mindset shift):

NMB haijaenda London tu “kuomba” wawekezaji waje kuwekeza Tanzania; badala yake, inaonyesha kuwa taasisi za kifedha za Tanzania sasa zina uwezo wa kutoa fursa kwa masoko ya Ulaya kufaidika na ukuaji wa uchumi wa Afrika!

Kwa kuweka Hati Fungani zake kwenye Soko la London Stock Exchange na kuongoza ajenda ya uwekezaji, NMB inathibitisha kuwa Tanzania haiko tena kwenye nafasi ya kuwa mpokeaji wa kawaida wa mitaji, bali ni mshirika anayeamua mwelekeo wa masoko ya fedha duniani.

Huu ni mwanzo wa zama mpya ambapo mitaji ya kimataifa haileti tu pesa nchini, bali mifumo ya kifedha ya Tanzania inaanza kuweka viwango vinavyofuatwa na masoko makubwa ya dunia kama London.


Discover more from PesaTu – Habari za Biashara na Uchumi Tanzania

Subscribe to get the latest posts sent to your email.

Leave a Reply

Discover more from PesaTu – Habari za Biashara na Uchumi Tanzania

Subscribe now to keep reading and get access to the full archive.

Continue reading

Enable Notifications OK No thanks