NMB NA UDSM KUANDAA VIJANA KWA AJIRA

NMB NA UDSM KUANDAA VIJANA KWA AJIRA-pesatu.co.tz

NMB na UDSM kuandaa vijana kwa ajira.Ushirikiano kati ya taasisi za elimu ya juu na sekta ya fedha nchini Tanzania umeendelea kushika kasi katika kuwajenga vijana na kuwaandaa vyema kuelekea soko la ajira lenye ushindani mkubwa.

Katika kuendeleza jitihada hizi, Benki ya NMB na Chuo Kikuu cha Dar es Salaam (UDSM) zimeendelea kuimarisha ushirikiano wao wa kukuza vipaji, kuhamasisha ufaulu wa kitaaluma, na kuwaandaa vijana wa kitanzania kupitia makubaliano rasmi ya miaka mitano.

Ushirikiano huu wa kimkakati kati ya NMB na UDSM ni mfano wa kuigwa katika kuunganisha elimu ya nadharia na uzoefu wa vitendo unaohitajika katika ulimwengu wa biashara na fedha.

Soma Pia:MILIKI UBUNIFU KUINUA VIWANDA MAJESHINI

Kupitia mikakati mbalimbali inayotekelezwa katika mpango huu, wanafunzi wa vyuo vikuu wanapata fursa ya kutambuliwa, kupewa motisha, pamoja na kupewa mafunzo ya stadi za kazi zinazowasaidia kutoka wakiwa tayari kuhudumia taifa.

NMB NA UDSM KUANDAA VIJANA KWA AJIRA-pesatu.co.tz

Makubaliano ya NMB na UDSM Katika Kukuza Elimu na Vipaji

Akizungumza katika hafla ya utoaji wa tuzo za wanafunzi bora ya NMB Best Student Awards 2025/2026 iliyofanyika Oktoba 12, Mkuu wa Huduma za Rasilimali Watu wa NMB, Joseph Ngalawa, amebainisha safari ya ushirikiano huo tangu ulipoasisiwa. Alieleza kuwa ushirikiano huo ulianza rasmi mwaka 2023 kwa kuwatambua na kuwazawadia wanafunzi watatu pekee kutoka Shule Kuu ya Biashara ya Chuo Kikuu cha Dar es Salaam (UDBS).

Hata hivyo, kutokana na mafanikio na tija iliyoonekana katika miaka ya mwanzo, mpango huo ulipanuliwa kwa kasi ili kuhusisha wigo mpana zaidi wa wanafunzi. Kwa sasa, mpango wa NMB umejumuisha wanafunzi 10 kutoka programu mbalimbali za masomo chuoni hapo, jambo linalotoa fursa kwa vijana kutoka fani tofauti tofauti kunufaika na juhudi hizi.

Ngalawa amefafanua zaidi kuwa mchango wa NMB hauishii tu katika kutoa zawadi za fedha na vyeti vya pongezi. Benki ya NMB imefanikiwa kuwasaidia wahitimu zaidi ya 150 kupata maarifa ya kina na stadi muhimu za kazi kupitia programu maalum za maandalizi ya ajira (internship and graduate readiness programs).

Sambamba na hilo, NMB imekuwa ikiendeshaji maonesho na siku za taaluma (career fairs) ambazo zinawaunganisha moja kwa moja wanafunzi na wataalamu waliopo katika sekta ya fedha na biashara.

Katika hafla hiyo ya hivi karibuni, wanafunzi 10 bora waliofanya vizuri zaidi katika masomo yao walitambuliwa rasmi na kukabidhiwa vyeti vya heshima pamoja na zawadi ya fedha taslimu ya Shilingi milioni mbili kila mmoja kutoka NMB.

+-------------------------------------------------------------------+
|               FAIDA KUU ZA USHIRIKIANO WA NMB NA UDSM             |
+-------------------------------------------------------------------+
| 1. Motisha ya Fedha: Zawadi ya TZS 2,000,000 kwa kila mwanafunzi.  |
| 2. Mafunzo ya Vitendo: Wahitimu 150+ kupata stadi za kazi.        |
| 3. Mitandao ya Kazi: Maonesho ya taaluma na wataalamu wa NMB.    |
| 4. Udhamini wa Miaka 5: Mpango endelevu wa kukuza sekta ya fedha. |
+-------------------------------------------------------------------+

Mchango wa NMB Katika Kuchochea Ufaulu na Maendeleo ya Taifa

Kwa upande wake, Makamu Mkuu wa Chuo Kikuu cha Dar es Salaam (UDSM), Profesa William Anangisye, ameipongeza kwa dhati Benki ya NMB kwa kuonyesha nia ya dhati na kuendeleza ushirikiano huo wa kimkakati. Profesa Anangisye ameeleza kuwa hatua ya NMB ya kuwatambua na kuwatuza wanafunzi waliofanya vizuri kitaaluma inajenga mazingira ya ushindani chanya na kuwahamasisha wanafunzi wengine kuongeza juhudi katika masomo yao.

“Utambuzi wa ufaulu unaotolewa na NMB unawahamasisha wanafunzi kujituma zaidi kitaaluma. Tunawasihi wahitimu na wanufaika wote kutumia elimu, maarifa, na ujuzi walioupata ili kuchangia kwa vitendo katika maendeleo ya jamii na Taifa kwa ujumla,” amesema Profesa Anangisye.

Soma Pia:NMB YAPELEKA FURSA ZA UWEKEZAJI JIJINI LONDON

Ushirikiano huu kati ya NMB na UDSM unaonyesha kwa uwazi umuhimu wa ushirikiano kati ya sekta ya elimu na sekta binafsi nchini Tanzania. Kupitia mipango hii, wanafunzi wanapata motisha stahiki ya kufanya vizuri katika masomo yao ya kila siku, huku wakijengewa msingi imara wa kutumia maarifa na uwezo wao kuchangia ukuaji wa uchumi wa taifa katika sekta mbalimbali kama vile benki, teknolojia, na ujasiriamali.

NMB NA UDSM KUANDAA VIJANA KWA AJIRA-pesatu.co.tz

Utekelezaji wa Mikakati ya NMB Katika Soko la Ajira la Tanzani

Ili kuelewa vyema uzito wa hatua hii iliyochukuliwa na NMB, ni muhimu kuangazia changamoto za soko la ajira nchini Tanzania kwa sasa. Wahitimu wengi kutoka vyuo vikuu wamekuwa wakikabiliwa na changamoto ya ukosefu wa uzoefu au stadi laini (soft skills) zinazohitajika na waajiri. Kupitia ushirikiano huu, NMB inaziba pengo hilo kwa kuhakikisha kuwa mwanafunzi anahitimu akiwa na uelewa mpana wa kile kinachotarajiwa mahali pa kazi.

Programu za maandalizi ya ajira zinazofadhiliwa na NMB zinajumuisha:

  • Uongozi na Maadili ya Kazi: Kuwajengea vijana uwezo wa kusimamia mradi na kufanya kazi kwa uaminifu.
  • Ufahamu wa Kidijitali: Kuwafundisha matumizi ya mifumo ya kisasa ya kibenki na teknolojia ya fedha (FinTech).
  • Mawasiliano na Ushirikiano: Kuwaandaa jinsi ya kuwasiliana vyema na wateja pamoja na wafanyakazi wenza.

Kupitia hatua hizi, NMB si tu kwamba inajiwekea akiba ya wataalamu bora watakaoweza kufanya kazi ndani ya benki hiyo hapo baadaye, bali pia inachangia katika kuandaa nguvu kazi bora kwa ajili ya taasisi nyingine za umma na binafsi nchini Tanzania.

NMB NA UDSM KUANDAA VIJANA KWA AJIRA-pesatu.co.tz

Ushirikiano Endelevu: Mfano wa Kuigwa na Taasisi Nyingine

Uwekezaji unaofanywa na NMB katika sekta ya elimu ni sehemu ya sera yake ya uwajibikaji kwa jamii (Corporate Social Responsibility – CSR). Sekta ya benki nchini Tanzania inahitaji wavumbuzi na wataalamu wenye uwezo wa kuleta mabadiliko ya kiteknolojia na kiuchumi. Kwa kuwekeza kwa wanafunzi wa UDSM, NMB inahakikisha kuwa maendeleo ya sekta ya fedha yanakuwa endelevu.

Soma Pia:NMB YAWEKA AFYA YA WATUMISHI MBELE SHIMISEMITA

Ushirikiano huu wa miaka mitano kati ya NMB na UDSM umeweka kiwango cha juu cha jinsi sekta binafsi inavyoweza kushirikiana na vyuo vikuu nchini. Ni matarajio ya wengi kuwa mifano kama hii kutoka NMB itahamasisha benki na makampuni mengine nchini Tanzania kutenga rasilimali kwa ajili ya kukuza vipaji vya vijana tangu wakiwa vyuo vikuu.

Siri Iliyojificha Nyuma ya Rasilimali Watu ya NMB

Wakati jamii ikipongeza Benki ya NMB kwa kutoa zawadi za fedha na kuandaa programu za ajira kwa wanafunzi wa UDSM, kuna ukweli mwingine wa kuvutia unaojitokeza nyuma ya pazia la ushirikiano huu. Kwa miongo kadhaa, sekta ya fedha imekuwa ikikabiliwa na ushindani mkubwa wa kupata wataalamu wenye ujuzi wa hali ya juu katika masuala ya uchambuzi wa data, teknolojia ya fedha (FinTech), na usimamizi wa hatari za kifedha.

NMB haitoi tu msaada wa kijamii, bali inatekeleza Mkakati wa Siri wa Kudhibiti Soko la Wataalamu (Talent Monopoly Strategy). Kupitia tuzo hizi za NMB Best Student Awards, benki hiyo inakuwa ya kwanza kupata fursa ya ‘kuwasoma’ na kuwatambua akili zote bora (top minds) za UDSM miaka miwili au mitatu kabla hata hawajahitimu masomo yao!

Kupitia programu za mafunzo na maonesho ya taaluma, NMB inawajenga wanafunzi hao kwa mfumo na utamaduni wake wa kikazi (NMB Corporate Culture).

Soma Pia:ABSA NA KNAUF GYPSUM WALETA FURSA MPYA ZA MIKOPO

Matokeo yake ni kwamba wakati makampuni na benki nyingine zikisubiri siku ya mahafali ili kuanza kutafuta wafanyakazi, NMB inakuwa tayari imewatambua, ikawapa mafunzo, na kuwasainisha mabaingwa hao wapya wa taaluma. Kwa njia hii, NMB haisaidii tu jamii, bali inaziba mianya yote ya wapinzani wao kupata wataalamu bora zaidi nchini Tanzania, huku ikijihakikishia utawala wa kiushindani katika sekta ya fedha kwa miaka mingi ijayo!


Discover more from PesaTu – Habari za Biashara na Uchumi Tanzania

Subscribe to get the latest posts sent to your email.

Leave a Reply

Discover more from PesaTu – Habari za Biashara na Uchumi Tanzania

Subscribe now to keep reading and get access to the full archive.

Continue reading

Enable Notifications OK No thanks