VIJANA WATAKIWA KUTUMIA FURSA ZA MASOKO YA MAREKANI

VIJANA WATAKIWA KUTUMIA FURSA ZA MASOKO YA MAREKANI-pesatu.co.tz

Vijana watakiwa kutumia fursa za masoko ya Marekani.Ulimwengu wa sasa wa kibiashara unachagizwa kwa kiasi kikubwa na uwezo wa kubuni mbinu mpya, matumizi ya teknolojia ya kisasa, na kufungua mipaka ya masoko ya kimataifa.

Katika kuhakikisha vijana na wajasiriamali nchini wanapiga hatua kubwa, serikali kupitia Wizara ya Viwanda na Biashara inaendelea kuweka mazingira wezeshi ili kuhakikisha mawazo mapya yanageuzwa kuwa fursa za kiuchumi zinazovuka mipaka ya Tanzania na kuingia katika masoko makubwa ya kimataifa, ikiwemo nchini Marekani.

Soma Pia:RAIS SAMIA AANIKA FURSA ZA UWEKEZAJI TANZANIA

Akimshirikisha Balozi wa Marekani nchini Tanzania,William Trachman, Naibu Waziri wa Wizara ya Viwanda na Biashara, Dennis Londo, amebainisha wazi kuwa biashara bunifu za Tanzania zina fursa kubwa mno za kufanya vizuri na kupata uwekezaji kutoka nchini Marekani. Wito huu umetolewa jijini Dar es Salaam wakati wa siku ya tatu ya Kongamano la Wiki ya Biashara Bunifu Tanzania 2026 (Tanzania Startup Week 2026), ambalo limeandaliwa na Mtandao wa Kampuni Changa Tanzania (Tanzania Startup Association – TSA) kwa kushirikiana na Wizara ya Viwanda na Biashara.

Kongamano hili limekuwa jukwaa muhimu linalowakutanisha vijana wabunifu, viongozi wa serikali, wadau wa sekta binafsi, pamoja na wawakilishi wa mashirika ya kimataifa ili kujadili njia bora za kukuza mfumo wa biashara changa nchini.

VIJANA WATAKIWA KUTUMIA FURSA ZA MASOKO YA MAREKANI-pesatu.co.tz

Ubunifu na Teknolojia Kama Nguzo ya Dira ya Taifa ya Maendeleo 2050

Katika mchango wake kwenye mjadala huo, Naibu Waziri Dennis Londo alisisitiza kuwa ubunifu unaofanywa na vijana sio tu fursa ya kujipatia kipato cha mtu mmoja mmoja, bali ni miongoni mwa nguzo kuu na za msingi katika utekelezaji wa Dira ya Taifa ya Maendeleo 2050.

Dira hii, ambayo inalenga kuijenga Tanzania kuwa nchi yenye uchumi imara na shirikishi, inategemea sana mabadiliko ya kiteknolojia na mawazo mapya katika kuongeza thamani ya bidhaa zetu na kuimarisha sekta ya viwanda.

Soma Pia:TANZANIA YAENDELEA KUVUTIA UWEKEZAJI WA MADINI

Londo ameeleza kuwa Dira ya Taifa ya Maendeleo 2050 imeundwa ili kuhakikisha kila Mtanzania anapata nafasi sawa na stahiki ya kushiriki katika gurudumu la maendeleo ya taifa. Ubunifu ndio msingi utakaowezesha viwanda vya ndani kuzalisha bidhaa zenye ubora unaoweza kushindana katika masoko ya kikanda na kimataifa.

“Lengo la dira yetu ni kuhakikisha kwamba tunakuwa na uchumi shirikishi. Kwa maana kila mmoja kwa nafasi yake kushiriki katika gurudumu hili la utekelezaji wa Dira ya Maendeleo ya 2050, ambayo kimsingi imejikita kwenye kuongeza thamani ya bidhaa na uendelezaji wa viwanda, lakini msingi wake umekaa kwenye ubunifu,” amesema Londo.

Akiweka msisitizo kwenye sekta mbalimbali za uchumi, Naibu Waziri alibainisha jinsi matumizi ya teknolojia yanavyoweza kuleta mabadiliko makubwa:

  • Kuunganisha Wakulima na Masoko: Kupitia mifumo ya kidijitali na maombi ya simu (mobile apps), wakulima wa vijijini wanaweza kuuza mazao yao moja kwa moja kwa wanunuzi wa mijini na wa kimataifa bila kupitia madalali wa kati.
  • Kudhibiti na Kuboresha Usafirishaji (Logistics): Teknolojia inasaidia kufuatilia mnyororo wa usambazaji, kupunguza gharama za usafirishaji, na kuhakikisha bidhaa zinamfikia mteja kwa wakati na zikiwa katika ubora wa hali ya juu.
  • Kuingiliana kwa Biashara na Ujasiriamali: Mawazo mapya ya vijana katika maeneo ya fedha za kidijitali (FinTech), kilimo-biashara (AgriTech), na afya yanasaidia kutatua changamoto halisi za kiuchumi na kijamii nchini.
VIJANA WATAKIWA KUTUMIA FURSA ZA MASOKO YA MAREKANI-pesatu.co.tz

Ushirikiano na Marekani na Mafunzo Kutoka Silicon Valley kwa Biashara Bunifu Tanzania 2026

Uzoefu wa mataifa yaliyoendelea kiteknolojia ni darasa muhimu kwa mfumo wa ikolojia ya biashara bunifu nchini Tanzania. Naibu Waziri Londo alieleza kuwa Marekani, ikiwa na eneo maarufu duniani la Silicon Valley, ina uzoefu wa muda mrefu katika kulea, kuwekeza, na kukuza makampuni changa (startups) kutoka kuwa mawazo madogo hadi kuwa makampuni yenye thamani ya mabilioni ya dola.

Ushirikiano wa karibu kati ya Tanzania na Marekani unatoa fursa ya pekee kwa wajasiriamali vijana kujifunza mbinu za kimataifa, kupata mitaji ya uwekezaji (venture capital), na kujenga mitandao ya kibiashara. Mazungumzo yaliyofanyika kati ya Balozi wa Marekani, Mhe. William Trachman, na vijana kwenye kongamano hilo yamefungua milango ya ushirikiano wa kimkakati katika nyanja za biashara na teknolojia.

Soma Pia:MAPINDUZI MAPYA NA UWEKEZAJI SEKTA YA SUKARI

Kwa upande wake, Balozi William Trachman alithibitisha kuwa Wiki ya Biashara Bunifu Tanzania 2026 ni jukwaa la kimkakati linaloshuhudia ukomavu wa mawazo ya vijana wa Kitanzania. Ameeleza kuwa makampuni ya Marekani yapo tayari kushirikiana na wabunifu wa kitanzania ili kufungua fursa mpya za uwekezaji.

“Uzoefu wa Marekani unaonyesha wazi kuwa biashara bunifu ndizo injini na nguzo kuu ya maendeleo ya uchumi wa kisasa. Makampuni ya Marekani yana hamu na yako tayari kushirikiana na wajasiriamali wabunifu wa Tanzania ili kukuza biashara zao na kuleta manufaa ya kiuchumi kwa pande zote mbili,” amesema Balozi Trachman.

VIJANA WATAKIWA KUTUMIA FURSA ZA MASOKO YA MAREKANI-pesatu.co.tz

Fursa za Soko la Marekani Kupitia AGOA na Mchango wa Tanzania Startup Association (TSA)

Mbali na ushirikiano wa kiteknolojia na mitaji, sekta ya biashara nchini ina fursa kubwa ya kutumia mipango ya kibiashara iliyopo kimataifa. Mkurugenzi Mkuu wa Tanzania Startup Association (TSA), Zahoro Muhaji, alieleza kuwa ushirikiano huu mpya kati ya sekta binafsi ya Tanzania na Marekani utasaidia sana kufungua milango ya uwekezaji na ubadilishanaji wa teknolojia.

Muhaji amegusia kwa kina umuhimu wa Sheria ya Ukuaji na Fursa za Afrika (AGOA – Africa Growth and Opportunity Act), akibainisha kuwa mpango huu unatoa nafasi ya pekee kwa bidhaa za Tanzania kuingia katika soko kubwa la Marekani bila kutozwa kodi au kuwa na vizuizi vya kiasi cha bidhaa, mradi tu zinakidhi viwango na masharti yaliyowekwa.

Ili kunufaika na fursa hizi, Muhaji aliwasihi vijana kufanya mambo yafuatayo:

  1. Kujiandaa Kimkakati: Kuelewa matakwa na viwango vya ubora vinavyotakiwa katika soko la Marekani.
  2. Kujenga Mfumo Imara wa Biashara: Kuhakikisha biashara zao zimesajiliwa rasmi, zina uongozi bora wa kifedha, na zina uwezo wa kuzalisha bidhaa kwa kiwango kikubwa (scalability).
  3. Kutumia Mitandao ya TSA na Serikali: Kujiunga na majukwaa ya kibiashara ili kupata taarifa za uwekezaji, mafunzo, na msaada wa kisheria.

TSA imeahidi kuendelea kufanya kazi kwa karibu na Serikali ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania pamoja na Ubalozi wa Marekani ili kuondoa vikwazo vya kibiashara, kuimarisha mazingira ya uwekezaji, na kuweka mifumo rafiki ya kisera inayosaidia biashara changa kukua kwa haraka.

VIJANA WATAKIWA KUTUMIA FURSA ZA MASOKO YA MAREKANI-pesatu.co.tz

Mapinduzi ya Miundombinu na Mitaji Katika Kongamano la Wiki ya Biashara Bunifu

Kongamano la Wiki ya Biashara Bunifu Tanzania 2026 limesheheni mijadala yenye tija iliyowakutanisha viongozi wa serikali, wawekezaji wa sekta binafsi, wavumbuzi wa teknolojia, na wajasiriamali wadogo na wa kati. Lengo kuu limekuwa ni kujenga mazingira bora ya kisheria na kifedha yatakayowezesha kampuni changa kupata mitaji ya urahisi (angel investment na venture capital) na kuongeza matumizi ya miundombinu ya kidijitali nchini.

Wadau mbalimbali waliohudhuria kongamano hilo walikubaliana kuwa ili Tanzania iweze kuwa kitovu cha biashara na teknolojia katika ukanda wa Afrika Mashariki, ni lazima kuwe na uwekezaji wa makusudi katika elimu ya kidijitali, kuongeza kasi ya mtandao wa intaneti, na kurahisisha taratibu za usajili na patenti za uvumbuzi wa vijana.

Changamoto Halisi ya Biashara Bunifu Tanzania 2026

Ingawa kongamano la Biashara Bunifu Tanzania 2026 limeleta matumaini makubwa na kufungua milango ya fursa tele kupitia masoko ya Marekani, AGOA, na uwekezaji kutoka Silicon Valley, ukweli mchungu unaobaki ni kwamba fursa zote hizi zitabaki kuwa namba na maneno kwenye karatasi ikiwa vijana hawatabadili mtazamo wao wa kibiashara.

Ubunifu wa kweli kwa kijana wa Kitanzania wa mwaka 2026 sio tena kuwa na wazo zuri la kipekee kwenye simu yake, bali ni kuwa na uwezo wa kugeuza wazo hilo kuwa mfumo wa kibiashara unaojitegemea na unaoweza kujiendesha hata bila msaada wa wafadhili au ruzuku za serikali.

Ukweli ni kwamba, Silicon Valley haitaji kuja kuokoa biashara za Tanzania—inakuja kuwekeza pale ambapo tayari kuna msingi imara, nidhamu ya kifedha, na bidhaa inayotatua tatizo halisi la jamii. Vijana wanaoweka msisitizo kwenye kujenga miundo mbinu madhubuti ya ndani ndio watakaopokea funguo za masoko ya kimataifa, huku wengine wakibaki kuwa wasikilizaji na washiriki wa makongamano kila mwaka.


Discover more from PesaTu – Habari za Biashara na Uchumi Tanzania

Subscribe to get the latest posts sent to your email.

Leave a Reply

Discover more from PesaTu – Habari za Biashara na Uchumi Tanzania

Subscribe now to keep reading and get access to the full archive.

Continue reading

Enable Notifications OK No thanks