NMB YAPATA DOLA MILIONI 30 CHINA KUINUA BIASHARA

NMB YAPATA DOLA MILIONI 30 CHINA KUINUA BIASHARA -pesatu.co.tz

NMB yapata dola milioni 30 china kuinua biashara.Sekta ya biashara ndogo na za kati (SMEs) nchini Tanzania imepokea habari njema na ya kukata kiu baada ya Benki ya NMB kufanikiwa kupata mkopo mnono wa dola za Marekani milioni 30 (zaidi ya shilingi bilioni 78 za Kitanzania) kutoka kwa Benki ya Maendeleo ya China (China Development Bank – CDB).

Ufadhili huu wa kimkakati unalenga moja kwa moja kuongeza upatikanaji wa mitaji kwa wajasiriamali nchi nzima na kuongeza kasi ya ukuaji wa uchumi wa kitaifa.

Tukio hilo la kihistoria na la aina yake limetiwa saini rasmi katika Makao Makuu ya Benki ya NMB yaliyopo jijini Dar es Salaam.

Soma Pia:NMB YAJA NA ZAWADI ZA SH.MILIONI 600 KWA WATEJA

Hatua hii si tu kwamba inafungua ukurasa mpya wa uwezeshaji wa kifedha kwa wafanyabiashara wa Kitanzania, bali pia inathibitisha dhati ya kuimarisha ushirikiano wa kiuchumi na kifedha kati ya serikali ya Tanzania na Jamhuri ya Watu wa China.

Upatikanaji wa mitaji umekuwa chanzo kikubwa cha changamoto kwa wajasiriamali wengi nchini. Kupitia hatua hii, Benki ya NMB inaonyesha wazi dhamira yake ya kuwa nguzo kuu ya maendeleo ya sekta binafsi kwa kuhakikisha kuwa fursa za ukwasi zinawafikia walengwa kwa wakati na kwa masharti nafuu.

NMB YAPATA DOLA MILIONI 30 CHINA KUINUA BIASHARA-pesatu.co.tz

Mkurugenzi Mtendaji wa Benki ya NMB Afafanua Dira ya Fedha Hizo

Akizungumza kwa furaha na matumaini makubwa wakati wa hafla hiyo ya utiaji saini, Mkurugenzi Mtendaji na Afisa Mtendaji Mkuu wa Benki ya NMB, Bi. Ruth Zaipuna, alibainisha kuwa fedha hizo zitasaidia kwa kiasi kikubwa kuongeza uwezo wa benki hiyo katika kuwafadhili wafanyabiashara wanaohitaji mitaji ya kupanua shughuli zao za uzalishaji na utoaji wa huduma.

Zaipuna amesisitiza kuwa upatikanaji wa fedha za uhakika ni kichocheo kikuu cha kukuza biashara, kuongeza kiwango cha uzalishaji viwandani, na kuchechemua fursa mpya za ajira kwa vijana na wanawake nchini Tanzania.

“Upatikanaji wa mitaji yenye masharti nafuu na ya muda mrefu ni nguzo muhimu katika kuhakikisha wajasiriamali wetu wanavuka kutoka hatua ndogo kwenda hatua za kati na kubwa.

Soma Pia:WAZIRI WA FEDHA AIPONGEZA TRA ZANZIBAR

Fedha hizi tulizozipata kutoka Benki ya Maendeleo ya China zitakwenda moja kwa moja kuimarisha uwezo wa biashara za ndani ili ziweze kushindana kikamilifu katika soko la kikanda na kimataifa,” amesema Ruth Zaipuna.

NMB YAPATA DOLA MILIONI 30 CHINA KUINUA BIASHARA-pesatu.co.tz

Uimarishwaji wa Biashara Kati ya Tanzania na China Kupitia Mfumo wa CIPS

Mbali na kutoa mikopo ya ndani, ushirikiano huu wa Benki ya NMB na taasisi za kifedha za China unaunganisha daraja la kibiashara kati ya nchi hizi mbili. Bi. Zaipuna alieleza kuwa ushirikiano huo utaimarisha kwa kiwango kikubwa huduma za kifedha kwa wafanyabiashara wa Tanzania wanaofanya biashara za kuagiza na kusafirisha bidhaa kwenda nchini China.

Kupitia mfumo wa kisasa wa malipo wa kimataifa wa Cross-Border Interbank Payment System (CIPS), Benki ya NMB sasa inatoa huduma za malipo ya moja kwa moja kwa kutumia sarafu ya China ya Renminbi (RMB). Hatua hii inawaondolea wafanyabiashara wa Kitanzania mzigo wa kubadilisha fedha mara kadhaa katika sarafu za kigeni na badala yake kufanya miamala yao kwa urahisi, haraka, na kwa gharama nafuu zaidi.

Zaidi ya hayo, Benki ya NMB inatoa huduma mbalimbali za kibenki zikiwemo:

  • Akaunti maalum za kibiashara zilizoundwa kukidhi mahitaji ya wafanyabiashara wa kimataifa.
  • Ufadhili wa biashara za kimataifa (Trade Finance) kama vile Hati za Kuitia Fedha (Letters of Credit).
  • Uratibu na uunganishaji wa wajasiriamali wa Tanzania na wazalishaji wakubwa wa China kupitia maonesho maarufu ya kibiashara duniani ya Canton Fair.
NMB YAPATA DOLA MILIONI 30 CHINA KUINUA BIASHARA-pesatu.co.tz

Ushindi wa Jarida la Global Finance na Dira ya Maendeleo 2050

Makubaliano haya ya mkopo yamefikiwa katika kipindi ambacho Benki ya NMB inaendelea kuweka rekodi za kimataifa. Jarida mashuhuri la masuala ya fedha duniani, Global Finance, hivi karibuni limeitambua rasmi Benki ya NMB kuwa Benki Bora kwa Biashara Ndogo na za Kati nchini Tanzania kwa mwaka 2026.

Tuzo hii ni ushahidi wa wazi wa ubora wa huduma, uvumbuzi wa kiteknolojia, na mchango wa benki hiyo katika kuinua uchumi wa wananchi wa kawaida. Ukwasi huu mpya unatarajiwa kutoa msukumo mpya katika maeneo yafuatayo:

  1. Kuongeza Fursa za Mitaji: Wajasiriamali wadogo na wa kati kote nchini watapata fursa ya kupata mikopo yenye masharti ya kuwavutia ili kukuza mtaji wao wa kazi.
  2. Kukuza Biashara ya Nje: Kuimarisha urahisi wa kufanya biashara kati ya wafanyabiashara wa Tanzania na washirika wao wa kibiashara nchini China.
  3. Kusaidia Dira ya Taifa: Kuunga mkono utekelezaji wa Dira ya Taifa ya Maendeleo 2050, inayolenga kuijenga Tanzania kuwa nchi yenye uchumi wa viwanda, ujumuishaji wa kifedha, na maisha bora kwa wananchi wote.
NMB YAPATA DOLA MILIONI 30 CHINA KUINUA BIASHARA-pesatu.co.tz

Athari za Muda Mrefu Katika Sekta ya Biashara Ndogo na za Kati

Sekta ya SMEs inachangia asilimia kubwa ya Pato la Taifa (GDP) la Tanzania na ndiyo mwajiri mkuu wa nguvu kazi nchini. Hata hivyo, mara nyingi sekta hii imekuwa ikikabiliwa na ukosefu wa dhamana za kutosha na viwango vya juu vya riba pindi wanapohitaji mikopo.

Soma Pia:MITAJI YA KIMATAIFA KUIVUTIA TANZANIA KUPITIA ADIPEC

Uamuzi wa Benki ya NMB wa kujielekeza katika kutafuta fedha za kigeni zenye gharama nafuu kutoka taasisi za kimataifa kama CDB unaleta afueni kubwa. Unasaidia kupunguza hatari za kifedha na kuwezesha benki kutoa mikopo kwa vipindi virefu zaidi, jambo ambalo ni muhimu kwa biashara zinazochipukia na zinazotaka kuwekeza kwenye mashine, teknolojia, au miundombinu.

Kwa Nini Mtaji Huu Unaweza Kuwa Mtego Kama Usipotumiwa Vyema?

Wakati wadau wengi wa uchumi wakisherehekea hatua hii kubwa ya Benki ya NMB kufungua milango ya fedha kutoka China, kuna kizuizi kimoja cha msingi ambacho biashara nyingi ndogo na za kati nchini huwa zinakutana nacho: Kiu ya Mtaji dhidi ya Maandalizi ya Kibiashara.

Ingawa Benki ya NMB imeleta dola milioni 30 mezani, changamoto kubwa haitakuwa tena wapi za kupata fedha, bali nani yuko tayari kuzipokea na kuzirudisha. Wafa

Fedha zipo tayari Benki ya NMB swali la kujiuliza kwa kila mjasiriamali wa Kitanzania leo ni hili: Je, biashara yako ipo tayari kwa ajili ya dola hizi milioni 30, ama utabaki kulalamika kuwa benki hazitoi mikopo?


Discover more from PesaTu – Habari za Biashara na Uchumi Tanzania

Subscribe to get the latest posts sent to your email.

Toa Jibu

Discover more from PesaTu – Habari za Biashara na Uchumi Tanzania

Subscribe now to keep reading and get access to the full archive.

Continue reading

Enable Notifications OK No thanks