TANTRADE KUFUNGUA MASOKO YA TANZANIA DUBAI

TANTRADE KUFUNGUA MASOKO YA TANZANIA DUBAI-pesatu.co.tz

TANTRADE kufungua masoko ya Tanzania Dubai.Mamlaka ya Maendeleo ya Biashara Tanzania (TanTrade), kwa kuungana kwa karibu na Shirikisho la Sekta Binafsi Tanzania (TPSF) pamoja na waandaaji wa jukwaa maarufu la Consumer Choice Awards Africa, imetangaza rasmi maandalizi ya programu kabambe ya kuwaunganisha wafanyabiashara, wajasiriamali na makampuni mbalimbali kutoka Tanzania na wadau wakubwa wa biashara waliopo jijini Dubai na katika Nchi za Falme za Kiarabu (UAE).

Hatua hii ya kimkakati inalenga kufungua fursa mpya za masoko ya kimataifa, kujenga mitandao madhubuti ya kibiashara, na kupanua wigo wa bidhaa pamoja na huduma zinazotoka Tanzania ili ziweze kushindana na kupata soko la uhakika nje ya mipaka ya nchi. Programu hii kubwa ya kibiashara itafikia kilele chake sambamba na hafla ya utoaji wa tuzo za Consumer Choice Awards, inayotarajiwa kufanyika Novemba 28, 2026, jijini Dubai.

Soma Pia:TANTRADE YASHIRIKI MAONESHO YA WAKULIMA ZANZIBAR

Ushirikiano huu kati ya sekta ya umma na sekta binafsi unadhihirisha jinsi Tanzania inavyozidi kuweka msisitizo katika diplomasia ya uchumi na kutafuta fursa za kiushindani katika masoko ya kimataifa, huku jukwaa la Consumer Choice Awards likitumika kama daraja kuu la kufanikisha azma hiyo.

TANTRADE KUFUNGUA MASOKO YA TANZANIA DUBAI.pesatu.co.tz

Kauli za Viongozi na Malengo ya Programu Hiyo Dubai

Akizungumza na waandishi wa habari jijini Dar es Salaam wakati wa kutoa taarifa hiyo, Mkurugenzi Mkuu wa TanTrade, Ephraim Balozi Mafuru, ameeleza kuwa ushiriki wa mamlaka hiyo katika jukwaa la Consumer Choice Awards ni sehemu ya juhudi endelevu za serikali za kuendeleza sekta ya biashara nchini. Lengo kuu ni kuwapa wafanyabiashara wa Kitanzania nafasi ya kipekee ya kutambua fursa mpya zilizopo katika masoko ya Nchi za Ghuba na kujenga mahusiano ya muda mrefu na wafanyabiashara wa kimataifa.

Mafuru ameongeza kuwa safari hiyo haitakuwa tu ya kuhudhuria hafla ya tuzo, bali imeongezewa shughuli mbalimbali za kibiashara zenye tija kubwa. Wafanyabiashara watapata fursa ya kufanya ziara za kutembelea masoko mbalimbali ya Dubai, kujifunza mazingira ya kisheria na kibiashara ya UAE, pamoja na kushiriki kikamilifu katika shughuli za kujenga mitandao ya kibiashara (business networking).

Soma Pia:TANTRADE YAIMARISHA MAZINGIRA RAFIKI YA BIASHARA

Kwa upande wake, Mkurugenzi Mtendaji wa TPSF, Deogratius Masawe, alisisitiza umuhimu wa kipekee wa ushirikiano kati ya sekta binafsi na taasisi za serikali zinazowezesha biashara. Alieleza kuwa ili biashara za Tanzania zikue na kufikia viwango vya kimataifa, ni lazima kutumia majukwaa yenye ushawishi mkubwa kama Consumer Choice Awards ili kuunganisha sekta ya ndani na fursa za nje. Majukwaa haya huwezesha ushirikiano na mahusiano ya moja kwa moja kati ya wadau wa ndani na wawekezaji wa kimataifa.

TANTRADE KUFUNGUA MASOKO YA TANZANIA DUBAI.pesatu.co.tz

Maandalizi ya Consumer Choice Awards na Ratiba ya Safari

Naye Mkurugenzi Mkuu wa Consumer Choice Awards Africa, Diana Laizer, amewahakikishia umma na wadau wa biashara kuwa maandalizi ya programu hiyo yamefikia asilimia 95. Hadi sasa, zaidi ya makampuni 400 kutoka Tanzania na mataifa mengine tayari yamethibitisha ushiriki wao katika tukio hili la kihistoria jijini Dubai.

Soma Pia:JENGA URITHI WA KIFEDHA TANZANIA

Diana Laizer amefafanua kuwa mchakato mzima wa Consumer Choice Awards uliyoanza rasmi mwezi Juni mwaka huu umepitia hatua mbalimbali za uwazi na kitaalamu, ikiwa ni pamoja na:

  1. Kupokea mapendekezo ya makampuni na bidhaa bora kutoka kwa wananchi na wateja.
  2. Kufanya tathmini ya kina ya viwango vya ubora wa huduma na bidhaa zilizopendekezwa.
  3. Kutangaza orodha ya makampuni yaliyofaulu kushiriki katika hatua ya kinyang’anyiro.

Ameongeza kuwa zoezi la upigaji kura linaloendelea sasa linatarajiwa kukamilika rasmi Novemba 10, 2026.

Mbali na hafla kuu ya utoaji wa tuzo hizo za Consumer Choice Awards, programu hiyo nzima itajumuisha matukio kadhaa ya kimkakati, ikiwemo:

  • Kongamano la Biashara (Business Forum): Lililoandaliwa kwa ushirikiano wa karibu kati ya TanTrade, TPSF na waandaaji wa tuzo.
  • Mikutano ya Ana kwa Ana (B2B Meetings): Kutana moja kwa moja na wawekezaji pamoja na wanunuzi wa bidhaa kutoka Dubai.
  • Networking Dinner: Hafla ya chakula cha jioni itakayokutanisha viongozi wa makampuni na viongozi wa kiserikali.
  • Ziara za Kibiashara na Utalii: Fursa ya kujionea miundombinu ya kibiashara na maeneo ya vivutio jijini Dubai.

Delegation ya wafanyabiashara na wawakilishi wa makampuni inatarajiwa kuondoka Tanzania Novemba 25, 2026, na kurejea nchini Novemba 30, 2026. Shirika la Ndege la Taifa, Air Tanzania, ndilo mshirika rasmi wa usafiri wa safari hii ya kibiashara.

TANTRADE KUFUNGUA MASOKO YA TANZANIA DUBAI.pesatu.co.tz

Dira ya TanTrade katika Masoko ya Kimataifa Kupitia Consumer Choice Awards

Kupitia ushirikiano huu madhubuti, TanTrade inalenga kuimarisha na kufungua sura mpya ya uhusiano wa kibiashara kati ya Tanzania na masoko ya kimataifa. Kwa kuwaunganisha wafanyabiashara wa ndani na wadau wa biashara wa nje kupitia jukwaa la Consumer Choice Awards, Tanzania inapata fursa ya:

  • Kuwezesha upatikanaji wa masoko mapya ya bidhaa za kilimo, viwanda, na huduma.
  • Kujenga ushirikiano wa kimkakati unaochochea ukuaji wa teknolojia na uwekezaji.
  • Kuongeza ushindani wa bidhaa za Kitanzania ili zikubalike kimataifa kwa viwango na ubora.

Ushirika huu kati ya TanTrade, TPSF, na Consumer Choice Awards unathibitisha kuwa tuzo si tu kwa ajili ya kusherehekea mafanikio ya biashara, bali ni chombo chenye nguvu cha kukuza masoko na kufungua milango ya fursa za kiuchumi duniani.

Faida za Wafanyabiashara wa Tanzania Kushiriki Dubai

Ushiriki wa makampuni ya Tanzania jijini Dubai kupitia jukwaa la Consumer Choice Awards unaleta faida nyingi za moja kwa moja na za muda mrefu kwa uchumi wa mtu mmoja mmoja na taifa kwa ujumla. Dubai inafahamika duniani kote kama kitovu kikuu cha biashara na upitishaji wa bidhaa (trade hub), na hivyo kutoa fursa zifuatazo:

1. Kujenga Jina la Biashara (Brand Visibility)

Kushiriki katika hafla ya kimataifa ya Consumer Choice Awards kunayapa makampuni ya Tanzania jukwaa la kuonekana na maelfu ya wawekezaji. Kutambuliwa au kushinda tuzo katika jukwaa hili kunaongeza imani ya wateja wa kimataifa kwa bidhaa za Kitanzania.

2. Kuingia Katika Masoko ya Middle East na Afrika ya Kaskazini (MENA)

Kupitia mikutano ya B2B iliyoandaliwa na TanTrade na TPSF, wafanyabiashara wanaweza kusaini mikataba ya usambazaji wa bidhaa kama vile mazao ya kilimo (avocado, kahawa, chai, viungo), madini, na bidhaa za sanaa na utalii.

3. Kujifunza Mbinu Mpya za Kibiashara

Kupitia ziara za mafunzo zilizopangwa kwenye programu ya Consumer Choice Awards, wafanyabiashara wa ndani watapata fursa ya kujifunza jinsi makampuni makubwa duniani yanavyotumia teknolojia, ufungashaji bora (packaging), na mifumo ya usambazaji ya kisasa.

TANTRADE KUFUNGUA MASOKO YA TANZANIA DUBAI.pesatu.co.tz

Mwongozo wa Jinsi ya Kujiandaa na Safari ya Kibiashara Dubai

Kwa wafanyabiashara na makampuni yaliyothibitisha kushiriki katika safari hii iliyoandaliwa na Consumer Choice Awards, TanTrade, na TPSF, ni muhimu kuzingatia mambo yafuatayo ili kupata matokeo ya juu zaidi:

  1. Kutayarisha Sampuli na Vipeperushi vya Bidhaa: Hakikisha una nyaraka zilizotafsiriwa kwa Kiingereza na Kiarabu zinazoeleza vizuri huduma au bidhaa zako.
  2. Kupanga Miadi Mapema: Tumia jukwaa la mikutano ya B2B lililoandaliwa kuratibu miadi na makampuni ya Dubai kabla ya kuondoka Tanzania tarehe 25 Novemba.
  3. Kuzingatia Viwango vya Ubora: Masoko ya kimataifa yana masharti magumu ya ubora; hakikisha bidhaa zako zimekidhi viwango vya TBS na mamlaka husika.

Mtazamo Mpya Kuhusu Consumer Choice Awards

Wakati wengi wakichukulia Consumer Choice Awards kama hafla ya kawaida ya kutoa tuzo za heshima na kula chakula cha jioni jijini Dubai, ukweli uliojificha ni kwamba tukio hili limegeuka kuwa sehemu ya kukuza biashara na Masoko’ (Business Intelligence & Market Strategy) kwa sekta binafsi ya Tanzania.

Hii ina maana kwamba, pindi makampuni hayo 400 yatakapotua Dubai Novemba 25, 2026, hayatakuwa yakienda kutafuta masoko kwa kubahatisha; bali yanenda kutana na wanunuzi ambao tayari wameshaona uthibitisho wa ubora wa bidhaa zao kupitia kura za Consumer Choice Awards. Tuzo hizi hazina tu uzito wa kioo au chuma cha ushindi, bali zinabeba ‘pasi ya kusafiria’ ya kiamani ya kuingia kwenye masoko ya Kiarabu bila vikwazo vya uaminifu.

Hivyo basi, mshindi halisi wa Consumer Choice Awards mwaka huu hatakuwa tu yule atakayenyanyua kikombe jukwaani Novemba 28, bali ni mfanyabiashara yeyote wa Tanzania atakayelitumia jukwaa hili kusaini mkataba wa kwanza wa kuuza bidhaa zake jijini Dubai!


Discover more from PesaTu – Habari za Biashara na Uchumi Tanzania

Subscribe to get the latest posts sent to your email.

Toa Jibu

Discover more from PesaTu – Habari za Biashara na Uchumi Tanzania

Subscribe now to keep reading and get access to the full archive.

Continue reading

Enable Notifications OK No thanks